เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2567 นายปาร์ค ยงมิน เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐเกาหลีประจำประเทศไทย เข้าเยี่ยมคารวะนายเตช บุญนาค เลขาธิการสภากาชาดไทย พร้อมด้วย ดร. อภิชาติ ชินวรรโณ ผู้ช่วยเลขาธิการสภากาชาดไทย ฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ ในโอกาสเข้ารับตำแหน่ง และเพื่อแลกเปลี่ยนประเด็นความร่วมมือกิจกรรมด้านมนุษยธรรมระหว่างทั้งสองประเทศ ณ ห้องรับรองชั้น 1 อาคารเทิดพระเกียรติสมเด็จพระญาณสังวร (เจริญ สุวฑฺฒโน) สภากาชาดไทย
Category: ข่าวเด่น
Share this post