วันที่ 8 มีนาคม 2567 Ms.Sushma Bhusal หัวหน้าคณะผู้แทนด้านสุขภาพ สหพันธ์สภากาชาดและสภาเสี้ยววงเดือนแดงระหว่างประเทศ (IFRC) สำนักงานภูมิภาคเอเชียแปซิฟิค และ Ms. Maki Nomura คณะทำงานด้านสุขภาพ IFRC สำนักงานกรุงเทพฯ เข้าเยี่ยมและศึกษาดูงานการทำงานด้านสุขภาพของหน่วยงานภายในสภากาชาดไทย ได้แก่ สำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ และศูนย์ฝึกอบรมปฐมพยาบาลและสุขภาพอนามัย
ในโอกาสนี้ คณะผู้แทนด้านสุขภาพจาก IFRC ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลและประสบการณ์ในการทำงานด้านสุขภาพ รวมถึงหารือแนวทางการให้การสนับสนุนการทำงานของสภากาชาดไทย