คณะผู้แทนกาชาดสิงคโปร์เข้าเยี่ยมชมศึกษาดูงานที่สภากาชาดไทย
ระหว่างวันที่ 27 – 30 มีนาคม 2566 คณะผู้แทนจากสภากาชาดสิงคโปร์จำนวน 10 ท่าน เข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงานกิจการด้านมนุษยธรรมต่าง ๆ ของสภากาชาดไทย ซึ่งได้แก่ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สถานเสาวภา สำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ สถานีกาชาดที่ 11 วิเศษนิยม ศูนย์ฝึกอบรมปฐมพยาบาลและสุขภาพอนามัย สำนักงานยุวกาชาดและอาสาสมัครกาชาด สำนักบริหารวิชาการสุขภาพโลก ศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ แก้ไขความพิการบนใบหน้าและกะโหลกศีรษะของโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ศูนย์วิจัยโรคเอดส์ พร้อมได้เดินทางไปเยี่ยมชมการดำเนินงานโครงการรถคลินิกจักษุศัลยกรรมเคลื่อนที่สภากาชาดไทยฯ ณ วัดธรรมโพธิ์ศรี (หาดยาง) จังหวัดปราจีนบุรี ในโอกาสนี้ ผู้แทนสภากาชาดสิงคโปร์ได้ร่วมแลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์ด้านงานบริการชุมชน การให้ความช่วยเหลือด้านจิตสังคม งานด้านยุวกาชาดและอาสาสมัคร กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องภายในสภากาชาดไทยด้วย ในวันที่ 29 มีนาคม 2566 คณะผู้แทนจากสภากาชาดสิงคโปร์ได้เข้าเยี่ยมคารวะนายเตช บุนนาค เลขาธิการสภากาชาดไทย และ ดร.อภิชาติ ชินวรรโณ ผู้ช่วยเลขาธิการฯ ฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ ณ ศูนย์ปฏิบัติการภัยพิบัติ สำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์